Fa'idodin kasancewa cikin ƙungiyar ilmantarwa

Koyi Jamusanci: dalilai don nazarin wannan yaren

Learningungiyar ilmantarwa na iya mai da hankali kan yankuna daban-daban kuma ya dogara da abin da kuke so ku koya ko kuna son shiga cikin ƙungiyar ilmantarwa ɗaya ko wata. Aungiyar ilmantarwa ita ce ainihin aikin da mutane suka tsara inda ake aiwatar da ayyukan ilimantarwa inda babban maƙasudin shine sauye-sauye na ilimi da zamantakewa.

Learningungiyar ilmantarwa tana bin samfurin ilimi wanda zai dace da abubuwan ilmantarwa na al'umma. A cikin ƙungiyar ilmantarwa, sa hannun membobin al'umma yana da mahimmanci. Mutum ɗaya zai iya shiga cikin ƙungiyar ilmantarwa kai tsaye ko a kaikaice kuma zai iya yin tasiri ga ilmantarwa da haɓaka ɗaliban duka.

Akwai al'ummomin ilmantarwa a duk faɗin duniya kuma ana iya samun su na kowane zamani, don inganta ba kawai nasarar nasarar ɗalibai ba har ma don inganta rayuwar mutane.

Al'ummomin koyo

Commungiyoyin Ilmantarwa na iya sauƙaƙe sauyawar ilimin da duk ɗalibai ke yi lokacin da suka fara karatun koleji. A cikin jami'a, alal misali, ƙungiyar ilmantarwa tana da damar yin amfani da mambobi masu koyarwa waɗanda ke aiki a matsayin al'umma. Ana iya yin haɗi tare da malamai da ɗalibai don taimakawa inganta hanyar sadarwa ta yanzu da ta gaba. 

Daliban da suka yanke shawarar zama ɓangare na ƙungiyar ilmantarwa suna da kyakkyawan sakamako saboda suna da himma da zamantakewa a cikin karatun da suke haɓaka. Mutane da yawa sanannu ne waɗanda ke da sha'awar irin karatun da kuke yi, faɗaɗa kewayen abokan hulɗa waɗanda za su iya zama masu fa'ida ba kawai don koyo ba, har ma don nan gaba. Akwai ƙarin kwarin gwiwa ga koyo yayin da mutane da yawa ke sha'awar sa.

Idan kuna sha'awar kasancewa cikin ƙungiyar ilmantarwa, yana da matukar mahimmanci ku fara tunanin ko wannan ƙungiyar ilmantarwa zata gamsar da damarku na ilimi. Wannan yana da mahimmanci saboda ɗaliban da suke son kasancewa cikin ƙungiyar ilmantarwa na iya samun dama a cikin ƙungiyar ilimi.

Fa'idodin shiga cikin ƙungiyar ilmantarwa

Kasancewa cikin ƙungiyar ilmantarwa yana ba da fa'idodi da yawa, duk waɗannan suna taimakawa ci gaban ilimi da zamantakewar jama'a. Kamar kowane yanki, abin da kuka samu daga gare shi zai dogara ne da abin da kuka sa a ciki. Fa'idodin kasancewa cikin ƙungiyar ilmantarwa (ko ma rayuwa a cikin ɗaya) sun haɗa da:

  • Motivarfafawa zuwa ga ilmantarwa
  • Ara lambobin sadarwa na yanzu da masu zuwa
  • Ingantaccen ilimi, zamantakewa da damar aiki
  • Inganta alaƙa da ƙungiyar masu nazarin
  • Babban shiga cikin ilmantarwa
  • Ilmantarwa mai aiki
  • Personalwarewar mutum da ilimi mafi girma
  • Nasarar ilimi
  • Kwarewar ilimi da zamantakewar gaske
  • Malamai sun himmatu wajen taimaka wa ɗalibansu
  • Haɗu da ƙarin mutane kuma ku sami ƙarin abokai masu sha'awa

Ilmantarwa Al'ummomin Yau

A yau, ba a samun al'ummomin koyo a cikin jami'o'i kawai ko kuma wuraren zama na jami'a. A halin yanzu, akwai al'ummomin koyo ta hanyar Intanet a dandamali na ilimi wanda zaku iya kasancewa kuma memba ne. Amma kuma zai yuwu mu kasance cikin al'ummomin ilimi da ke kan Facebook ko a shafukan sada zumunta, kodayake waɗannan al'ummomin ba su da tsari sosai kuma suna da ma'amala da jama'a, ma'ana, haɗuwa da mutane masu irin wannan sha'awar maimakon koya da gaske.

Idan kuna son kasancewa cikin ƙungiyar ilmantarwa, zaku sami babbar dama don haɓaka ƙwarewar da wataƙila baza ku samu ba. ZUWABugu da ƙari, za ku sami damar koyon yin aiki a matsayin ƙungiya kuma ku kasance mataimaka mai taimako, ban da karɓar ƙarin taimako daga sauran membobin ƙungiyar ilimin da kuka kasance.

Kamar dai hakan bai isa ba, al'ummomin ilmantarwa suna aiwatar da ayyuka da ayyukan da suka shafi abubuwan da kuke so, wani abu wanda tabbas zai kasance mai kyau don ƙarfafa kwarin gwiwar ku da haɓaka abokan hulɗa. Ba tare da wata shakka ba, kasancewa cikin ƙungiyar ilmantarwa duka fa'idodi ne, don haka kada ku yi jinkiri neman wanda ya fi dacewa da sha'awar ilimi. A wasu al'ummomin dole ne a biya ƙaramar gudummawa amma a wasu ba lallai bane, yanke shawarar wanne yafi birge ka!


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.