Yana da mahimmanci a yi amfani da tunani da tunani yayin aikin binciken. Wato yana da kyau ɗalibin yana da ikon yin bayanin abin da ke cikin batun da muryarsa. Koyaya, akwai bayanan da dole ne a haddace su yayin shirye-shiryen jarrabawa. Misali, sunan marubuci, maɓalli na kwanan wata ko taken aiki. Makasudin haddar wani yanki ana iya gane shi azaman manufa mai sauƙi a kallon farko. Koyaya, hangen nesa ya bambanta lokacin da ajanda ke da yawa kuma cikakkun bayanai waɗanda ke da mahimmanci sun taru.
A wannan yanayin, ɗalibin zai iya amfani da amfani da dabaru da albarkatu daban-daban don zurfafa abun ciki. mnemonics yana ba da mafita waɗanda ke sauƙaƙa tsarin karatun. Wato su ne hanyoyin tallafi a cikin aikin haddar. Suna aiki azaman anga a wannan yanki. Ta wannan hanyar, yana yiwuwa a kafa ƙungiyar ra'ayoyi don ciyar da ƙwaƙwalwar ajiya da tunawa. ɗalibin ya haɗa ra'ayoyin da yake so ya koya a cikin tsarin da ke kusa da shi.
Kayan aiki don haddace mahimman bayanai da dabaru
Yin amfani da ƙwaƙwalwar ajiya a cikin rayuwar yau da kullum al'ada ce mai kyau. A halin yanzu, mai amfani yana da damar samun bayanai kai tsaye akan kowane batu ta hanyar dannawa. A wasu kalmomi, fasaha yana sauƙaƙe binciken takardun akan wani takamaiman batu.
Duk da haka, ikon haddar kuma yana iya raunana idan ba a yi amfani da shi ba. A yau, mutane da yawa ba su san lambar wayar abokansu ba tunda sun riga sun sami wannan bayanin da aka haɗa cikin littafin wayar hannu. To, mnemonics yana gayyatar ku don yin amfani da ikon haddar ta dabarun da ke ba da hankali, maida hankali da ilmantarwa. Yana da mahimmanci dalibi ya sake duba abubuwan da ke cikin jarrabawar daga bayanan da shi da kansa ya shirya. Hakazalika, dole ne a daidaita dabarun ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa zuwa halayen mutum.
Yadda ake amfani da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa a cikin binciken
Ɗayan dabara na iya taimaka wa ɗalibi ɗaya yayin da wani ɗalibin yana da ƙwarewar daban. Wato, dole ne ku haɓaka ilimin kai, ƙirƙira da jajircewa a cikin aiwatar da waɗannan ƙa'idodi na rashin jin daɗi waɗanda ke da taɓawar ku. Misali, zaku iya haɗa kwanan watan karatu tare da wani abin da ya faru a rana ɗaya (ko da yake a cikin shekara ta daban).
Zaka kuma iya ƙirƙiri ainihin jimlar jimlar da ta ƙunshi ra'ayoyi daban-daban waɗanda kuke son haddace. A wasu lokuta, dabarar nazarin tana ɗaukar sigar waƙa. Rhyming wata hanya ce da za ta iya sauƙaƙa haddar kalma, musamman ma lokacin da take jan hankali. Hakanan zaka iya ƙirƙirar ƙayyadaddun ƙayyadaddun kalmomi tare da haruffa waɗanda ke jere a farkon kalmomi biyu ko uku. Wahayi ba zai iya haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya kawai ba. A gaskiya ma, ikon hoton yana nan a fagen mnemonics. Wato, zaku iya kafa hanyar haɗi tare da cikakkun bayanai masu gani.
Yana da mahimmanci a keɓance albarkatun da aka yi amfani da su saboda akwai bayanan da ke da ma'ana ga ɗalibi ɗaya yayin da suke samun ra'ayi na daban ga wani ɗalibi. Ka tuna cewa abubuwan da suka faru, abubuwan da suka faru na sirri, da cikakkun bayanai na tarihin rayuwa sun bayyana abubuwan da suka shafi rayuwa. Wato, mnemonics ya ƙunshi kafa ƙungiyoyi da haɗin gwiwa. Don haka, zaka iya amfani da nassoshi naka don gano hanyar haɗi zuwa bayanan Me kuke so ku haddace?
Alal misali, ƙila za ku iya ƙulla alaƙa tsakanin suna da yadda ake kiran wani a yankinku. Wataƙila za ku iya tuna wani wuri saboda haɗin da ƙaunataccen ke da shi da wannan gundumar. Sabili da haka, yana da mahimmanci don horar da ƙwaƙwalwar ajiya (kuma ba kawai a fagen ilimi ba).