Menene ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwa

Yi aiki mai kyau ƙwaƙwalwa

Mutane suna da ƙwaƙwalwar ajiya iri biyu, ƙaramin ƙwaƙwalwar ajiya wanda ke da ɗan gajeren lokacin tunawa (sai a share shi) da ƙwaƙwalwar ajiyar dogon lokaci, wanda a nan ne ake adana tunanin domin a samu damar yin hakan idan ya zama dole. A cikin wannan labarin zamu mayar da hankali kan ƙwaƙwalwar ajiyar gajerun lokaci, tunda yana da mahimmanci fahimtar ta don fahimtar ƙwaƙwalwar ɗan adam.

Memorywaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwa, wanda aka fi sani da na farko ko ƙwaƙwalwar ajiyar aiki, shine bayanin da muke da shi a halin yanzu ko muke tunani akai. Bayanin da aka samo a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar ɗan gajeren lokaci ya fito ne daga kula da tunanin azanci. Memorywa memorywalwar ajiya na gajere gajere, yana lastsan 'yan sakan kaɗan, kuma kuma yana da iyakantaccen ƙarfin (ba zai iya riƙe sama da kusan abubuwa 7 ba).

Har yaushe ƙwaƙwalwar ajiyar ta ƙare?

Yawancin bayanan da aka adana a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar gajeren lokaci za a adana su kamar na dakika 20-30, amma zai ɗauki wasu secondsan daƙiƙoƙi kaɗai idan bayanan ba sa gudana sosai. Wasu bayanai na iya wucewa a cikin gajeren ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa minti ɗaya, amma yawancin bayanai suna lalacewa ba tare da ɓata lokaci ba da sauri.

inganta ƙwaƙwalwa da tuna

Misali, kaga kana so ka tuna lambar waya sai wanda ya bata ya karanta ta sai kayi saurin tunatar da hankali. Bayan 'yan lokuta ka fahimci cewa ka riga ka manta lambar. Ba tare da sake gwadawa ba ko ci gaba da maimaita lambar har sai an sami ƙwaƙwalwar ajiya, bayanai da sauri sun ɓace daga ƙwaƙwalwar ajiyar gajeren lokaci.

Kuna iya ƙara tsawon lokacin tunani na ɗan gajeren lokaci ta hanyar amfani da dabarun maimaitawa, kamar faɗar bayanan da babbar murya ko maimaita shi da hankali. Koyaya, bayanai a cikin gajeren lokaci kuma yana da saukin kamari. Duk wani sabon bayanin da ya shiga cikin kankanin lokaci zai kawar da duk wani bayani da ya gabata. Sai kawai idan bayani yana aiki sosai za'a iya adana shi cikin ƙwaƙwalwar ajiyar dogon lokaci.

Memorywaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya da sauran mahimman tunani

Bambanci tsakanin ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwar ajiya da ƙwaƙwalwar aiki

Ana amfani da ƙwaƙwalwar ajiyar gajeren lokaci sau da yawa tare da ƙwaƙwalwar aiki, amma dole ne a yi amfani da su biyu daban. Memorywaƙwalwar aiki yana nufin hanyoyin da aka yi amfani da su don adana lokaci, tsarawa, da sarrafa bayanai. Memorywaƙwalwar ajiyar lokaci, a gefe guda, yana nufin kawai ajiyar bayanai na ɗan lokaci a ƙwaƙwalwa.

inganta ƙwaƙwalwa da tuna

Rarrabe gajere daga ƙwaƙwalwar ajiyar dogon lokaci

Kowane ɗayan abubuwan tunawa na iya bambanta dangane da damar ajiya da tsawon lokaci. Duk da yake ƙwaƙwalwar ajiyar lokaci tana da damar da ba ta da iyaka, ƙwaƙwalwar ajiyar gajere ta ɗan gajarta kuma tana da iyaka. Gutsurewa na bayani a cikin kananan kungiyoyi yana saukaka tuna wasu abubuwa cikin kankanin lokaci.

Hanyoyin sarrafa bayanai game da ƙwaƙwalwa suna nuna cewa ƙwaƙwalwar ajiyar mutane tana aiki kamar kwamfuta. A cikin wannan samfurin, an fara shigar da bayanai zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar gajeren lokaci (shagon ɗan lokaci don abubuwan kwanan nan) sannan kuma wasu daga cikin waɗannan bayanan za a canja su zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar dogon lokaci (babban shago na dindindin), kamar bayanan da ke cikin kwamfuta aka ajiye rumbun kwamfutarka ko share.

Ta yaya tunanin ɗan gajeren lokaci zai iya zama abin tunawa na dogon lokaci?

Tunda ƙwaƙwalwar ajiyar taƙaitacce a cikin iyawa da tsawon lokaci, riƙe ƙwaƙwalwar ajiya yana buƙatar canja wurin bayanai daga ƙwaƙwalwar ajiyar gajeren lokaci zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar dogon lokaci. Yaya daidai wannan yake faruwa? Akwai wasu differentan hanyoyi daban-daban waɗanda za a iya canja wurin bayanai tare da ƙwaƙwalwar ajiya ta dogon lokaci.

Yankewa wata hanyar haddacewa ce wacce za ta iya sauƙaƙa tura bayanai zuwa ƙwaƙwalwar ajiya na dogon lokaci. Wannan hanyar ta haɗa da rarraba bayanin zuwa ƙananan sassa. Idan kana kokarin haddace kirtani na lambobi, misali, zaka raba su gida uku ko hudu na abubuwa.

Har ila yau labarin zai iya taimaka bayanan su shiga cikin ƙwaƙwalwar ajiyar dogon lokaci. Zaka iya amfani da wannan hanyar yayin karatun kayan don gwaji. Maimakon kawai bincika bayanan sau ɗaya ko sau biyu, zaku iya bitar bayanan ku akai-akai har sai an tabbatar da bayanai masu mahimmanci a ƙwaƙwalwa.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.