Haki na majukumu ya wanafunzi

Mwanafunzi anayetimiza haki na wajibu wake

Los wanafunzi wa shule ya upili kuwa na mfululizo wa haki na wajibu ambao lazima utimizwe Ili kuwe na utendaji mzuri katikati lakini kwa kuongezea hayo, jamii na wao wenyewe hawapaswi kusahau kuwa wanafunzi wote pia wana mfululizo wa haki ambazo zinapaswa kuheshimiwa na ambazo ni za msingi kwa maendeleo yao na kwa kufaulu kwao kielimu.

Kwa hivyo, watoto na vijana wana mfululizo wa haki ambazo zinatambuliwa katika Azimio la Haki za Mtoto na Mkataba wa Haki za Mtoto. Haki na majukumu ya wanafunzi lazima yaheshimiwe na kila mtu na wamekuwa wakipanuka tangu Azimio la kwanza la Geneva la 1924.

Miongoni mwa haki hizi za wanafunzi ni ile ya pata mafunzo ya kitaaluma ambayo yanakidhi viwango vya ubora. Wavulana na wasichana lazima wapate fursa ya kupata mafunzo mazuri ili waweze kuwa na misingi muhimu ya kuweza kufikia maisha ya watu wazima kwa mafanikio.

Kwa kuzingatia (LOE / 2/2006, ya Mei 3, na sanaa. 3.4 Amri ya 15/2007, ya Aprili 19) tunajua kwamba wanafunzi wote wana haki na wajibu sawa, bila ubaguzi mwingine isipokuwa ule unaotokana na umri wao na kiwango wanachosoma shuleni.

Ni muhimu sana kwamba wanafunzi wajue Katiba ya Uhispania na pia Kanuni husika ya Uhuru ambayo inalingana nao kulingana na mahali wanapoishi ili kwa njia hii wajue ni maadili na kanuni gani ambazo wanapaswa kufuata katika jamii yetu .

Haki za wanafunzi katika shule ya upili

baadhi ya haki za msingi na majukumu ya wanafunzi ambayo lazima yatimizwe ni:

  • Haki ya kupata mafunzo kamili ambayo ni ya kutosha kwa ukuaji wa utu na ambayo inachangia maendeleo yao ya kibinafsi na ya kitaaluma
  • Haki ya kuheshimiwa katika nyanja zote - utambulisho, uadilifu, utu-
  • Haki ya kujitolea kwa mwanafunzi, juhudi na utendaji kuthaminiwa na kutambuliwa
  • Haki ya kupata mwongozo wa kielimu na kitaaluma
  • Haki ya kuheshimiwa uhuru wa dhamiri
  • Haki ya ulinzi wa mwili na maadili
  • Haki ya kushiriki katika maisha ya kituo cha elimu - kufuata sheria-
  • Haki ya kupokea msaada na msaada sahihi kufidia upungufu na hasara ambazo zinaweza kuteseka kutokana na hali ya kibinafsi, ya kifamilia, ya kiuchumi au ya kitamaduni.
  • Haki ya kupokea misaada ya thamani na msaada ikiwa kuna Mahitaji Maalum ya Kielimu ambayo yanazuia au kuzuia upatikanaji au kudumu katika mfumo wa elimu, kwa kiwango chochote.
  • Haki ya hifadhi ya jamii katika elimu
  • Wanafunzi wanaweza kushirikiana kwa kuzingatia sheria na kwa mujibu wa kile kilichoanzishwa na Sheria
  • Haki ya mkutano wa wanafunzi wenye hali ya kutosha katikati

Hizi ni baadhi ya haki za kimsingi ambazo wanafunzi wanapaswa kuwa nazo katika vituo vyote vya elimu ambapo inafundishwa elimu ya sekondariKwa njia hii, maendeleo ya kutosha ya wanafunzi katika vituo vya elimu yanaweza kuhakikishiwa. Lakini kukamilisha habari kidogo na kwamba unaelewa vizuri ni nini haki na wajibu wa wanafunzi, usikose vidokezo vifuatavyo.

Je! Ni mitihani ngapi inaweza kufanywa kwa siku moja na sheria?

Ukweli ni kwamba haijulikani wazi. Ni vituo vya elimu ambavyo huanzisha idadi ya mitihani inayochukuliwa kila siku. Kawaida, sio zaidi ya 2 hufanywa kwa siku.

Haki ya kupata matibabu sawa, na pia haki ya kuunganishwa katika kituo cha masomo

Haki za wanafunzi

Wanafunzi wanapaswa kutibiwa sawa bila kujali asili yao, imani zao au jambo lingine lolote. Watu wote ni sawa na hiyo ndiyo inapaswa kukuzwa katika vituo vya elimu. Usawa katika haki.

Haki ya kushiriki katika shughuli za shule (ndani na nje ya kituo) na kutumia vifaa vya kituo hicho

Wanafunzi lazima waweze kushiriki katika shughuli zote za shule ambazo hufanyika ndani na nje ya shule. Wanaweza kutumia vifaa vya kituo hicho kwa kusudi hili na kwa hivyo wanahisi sehemu ya jamii ya elimu kama shule yao.

Haki ya kufurahiya ulinzi wa kutosha dhidi ya aina zote za uchokozi (kimwili au kisaikolojia) au ukiukaji wa haki zao

Wanafunzi wote wanapokuja kwenye kituo cha elimu wanapaswa kuhisi salama na kulindwa wakati wote. Wataalamu wote wanaofanya kazi katika kituo cha elimu lazima wahakikishe kuwa hii inatokea. Ikitokea kwamba kuna uchokozi wa mwili au kisaikolojia kati ya watu katika kituo - wote wanafunzi na wataalamu - hatua zote muhimu lazima zichukuliwe ili hali hii ikome na kwamba wanafunzi na walimu wahisi salama kila wakati.

Haki ya kutoa na kuwasilisha maoni yao, kukutana na kushirikiana

Uhuru wa maoni ni haki ambayo haiwezi kunyimwa kwa mtu yeyote. Kila mtu ana haki ya kuweza kutoa na kuwasilisha maoni yake, kukutana na kushirikiana chini ya masharti ya Sheria ya Kikaboni ya 8/1985 ya Julai 3, ambayo inatafakari juu ya haki za kupata elimu.

Haki ya kupata mafunzo kulingana na ufahamu wa mazingira na utunzaji wa maliasili

Mwanafunzi wa shule ya upili anayetimiza haki na wajibu wake

Wanafunzi wote wana haki ya kupata elimu na mafunzo ambayo yanategemea kutunza sayari yetu. Watoto ni maisha yetu ya baadaye na sayari inategemea sisi, lakini pia juu yao. Heshima na utunzaji wa mazingira ni muhimu.

Haki ya kuheshimiwa imani na itikadi zao na kuzingatiwa kanuni na maadili yao ya maadili

Kila mtu atakuwa na imani za kitamaduni au itikadi ambazo zinapaswa kuzingatiwa na juu ya yote, lazima ziheshimiwe. Kuishi na maelewano kati ya watu kunategemea heshima na kuvumiliana na kwa hivyo, haki hii ni ya msingi zaidi katika jamii tunayoishi sasa.

Haki ya kupata mafunzo ambayo yanazingatia uwezo wako, kasi yako ya ujifunzaji na bidii yako

Sio wanafunzi wote wana uwezo sawa wa kujifunza au kasi, kwa hivyo, tWote lazima wawe na mafunzo bora kulingana na uwezo wao au mdundo. Ili elimu ifanikiwe itakuwa muhimu sana kukidhi mahitaji ya kibinafsi ya kila mwanafunzi.

Kwa kuongeza, ni muhimu pia kwa haki ya kuwa na njia za kiteknolojia (kama vile mtandao) iliyotumiwa katika mbinu ya kielimu na ambayo imekusudiwa wanafunzi na haki ya kupokea ushauri na mwongozo kupitia takwimu ya mshauri wa shule katika elimu ya juu na kulingana na fursa fulani za kitaalam.

Je! Umekuwa na shaka yoyote juu ya Haki na majukumu ya wanafunzi ambazo zipo leo? Ikiwa ndivyo, tuachie maoni na tutakusaidia.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 147, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   jasmine alisema

    wana haki ya kusema

    1.    Brenda alisema

      Pia wana haki ya kuandika vizuri. Kusema kwa maandishi !! Hawasomi

      1.    Mirta alisema

        Pia au pia Brenda ??

      2.    Alice alisema

        Na unasema ni Brenda yako, ambayo umeandika pia badala ya pia. Ikiwa katika maisha haya unajua tu jinsi ya kukutukana unayo wazi.

        1.    Njia safi za Llopez alisema

          Je! Tuna haki ya kujua mpango wa masomo?

      3.    William alisema

        Ukicheka makosa yao ya tahajia, angalau jifunze kutofautisha kati ya »Pia» na »Tambuen» na utumie alama za mshangao vizuri, kwamba sisi sio gringos kuzitumia mwisho wa sentensi

      4.    Miguel alisema

        Habari
        Mtoto wangu wa miaka 16 anapelekwa nyumbani na kazi anuwai za kompyuta.
        Lakini kwa sababu anuwai hana jinsi ya kuzitimiza. Sina kompyuta au kompyuta kibao.
        Shule inafanya.
        Mwalimu wake anamwambia kuwa huwafanya wasiwe nyumbani.
        Atashindwa somo.
        Je! Unaweza kufanya hivyo?
        Ninaweza kufanya nini?
        Asante.

  2.   Eduardo alisema

    Samahani, mwalimu anaweza kumlazimisha mwanafunzi aje mbele ikiwa hataki

    1.    Eduardo Ibarra alisema

      Inategemea ni shughuli gani

    2.    Nahumu alisema

      Halo, hawawezi, kulingana na kesi hiyo, kwa mfano mwanangu hapitii dini

  3.   Veronica alisema

    hello. mtoto wangu wa kambo anakaa Machi, shuleni hawaheshimu mahali pake asubuhi, wanampitisha mchana, naweza kudai mahali pake

  4.   priscila wa libny alisema

    Hapa ninasomea, walimu wengine wanaweza kumtendea vibaya na hakuna chochote kinachofanyika kwangu, mmoja wao hunitenda vibaya sana kwamba moyo wangu ni wa hivi karibuni, sitaki kwenda kusoma, wanazungumza, wanazungumza bila kufikiria bila kujua uharibifu mkubwa wanaosababisha

    1.    vartolomeo alisema

      Ikiwa unaweza kuifanya maadamu sio mbali sana na nyumba!

    2.    Kwa nini unataka kuiona xd? alisema

      hello sikumbuki jinsi ya kupumua

    3.    Kwa nini unataka kuiona xd? alisema

      hello sikumbuki jinsi ya kupumua

  5.   Esteban alisema

    nzuri kwa mwanangu alishtakiwa kwa kitu kibaya mwalimu huyo alipomuona analia akamwambia aache kufanya onyesho hilo la sivyo nitamfukuza

  6.   Roberto alisema

    Je! Ni lazima walimu wape wanafunzi wao kipindi fulani cha masomo ili kuweza kutathmini au wanaweza kuifanya wakati wowote wanapotaka?

    1.    Eduardo Ibarra alisema

      Ni upeo wa wiki 1 tu

  7.   Esteban alisema

    Je! Sisi wanafunzi tuna haki ya kuchagua kituo cha elimu ambacho tunataka kusoma?

  8.   maoni mazito alisema

    Samahani, ikiwa mwalimu anaweka vikwazo kwa, kwa mfano, hati ya makubaliano, kwa vitu vya kijinga au mahali pengine kama, kwa mfano, kuidhinisha kwa sababu haukuleta kazi wakati kwa kweli ulifanya lakini mwalimu aliipoteza na akafikiria kuwa wewe haikuleta hiyo Sababu hiyo inakuwekea vikwazo, na kwamba haijatokea mara moja lakini zaidi ya mara tano, kwamba mwalimu huyo anakuwekea vikwazo kwa kitu ambacho sio cha mahali. Kujua pia kwamba hati hiyo ya kumbukumbu ambayo wameweka kwa mwanafunzi huyo inaweza kudhuru darasa na hali ya baadaye ya masomo ya mtu yeyote. Kwa kuzingatia kwamba mamlaka ya juu wameidhinisha hati hiyo, bila kujali inaweza kuwa nje ya mahali. Je! Mwalimu huyo angekiuka haki yoyote ya mwanafunzi huyo?

  9.   Leonardo alisema

    Katika shule yangu wanaendeleza tarehe za mitihani ya masomo ya awali, haiwezi, nina muda mdogo wa kusoma, walikuwa wameweka tarehe ambayo itakuwa Desemba 26, na leo nilienda kuomba vibali vya mitihani na nikajikuta na hiyo mpe tarehe 18! nifanye nini katika kesi hiyo? nina haki yoyote?

    1.    Mercedes alisema

      Halo, ningependa kujua ni kwa kiwango gani mwalimu anaweza kumtukana mwanafunzi na asimruhusu apite darasani kwake

  10.   Dani alisema

    Matangazo ya mwaka jana yanahesabu kama haki?

    1.    Hernan alisema

      ikiwa utazingatia

  11.   aldo alisema

    aaa loas mwalimu sio lazima apite se heee

  12.   Nguzo alisema

    Mtoto wangu yuko katika mwaka wa 4 wa ESO na amefukuzwa kutoka kwa taasisi hiyo kwa siku 7 kwa kudai kwamba nimfundishe mtihani wa dini kwani mwalimu alisema ilisitishwa na mtoto wangu anasema kwamba alikuwa amefaulu na 5, mwalimu alikataa na mtoto wangu wa kiume alianza kulia akisema kwamba anashuka kuzungumza na mkurugenzi, mwalimu alianza kujitetea na walimu wengine walifika na mwishowe aliyefukuzwa alikuwa mwanangu na mwalimu huyu alianza kucheka kwa sababu alikuwa ameshinda. Nadhani adhabu hiyo imekuwa ya haki, ningependa mtu aniambie nini cha kufanya.

    1.    soma alisema

      unaweza kuripoti kwa baraza la elimu
      Ingawa maoni yangu yamechelewa kidogo

      1.    RODRIGUEZ alisema

        Binti yangu alienda kuchukua jiografia mara tatu na mwalimu hakukubali, alikuwa amekwisha mwambia kwamba lazima uje mara 8 nilikwenda kuzungumza na mkurugenzi na aliniambia kuwa hawezi kubadilisha mwalimu wake, ukweli ni mimi Sijui cha kufanya.Mtihani siku ile ile ambayo babu yake alikuwa amekufa na tulienda kuzungumza na mkurugenzi na kwa kweli hakusuluhisha chochote na ni shule ya dini sijui nifanye nini

    2.    Gabriella alisema

      Ripoti mwalimu kwa kile alichomfanyia mtoto wako

  13.   valer nyepesi ccahua alisema

    Mwanangu hajisikii vizuri darasani kwa sababu tabia ya wanafunzi wenzake ni mbaya. Je! Ana haki ya kubadilisha darasa?

  14.   Lorena alisema

    Halo, binti yangu yuko katika mwaka wa 6 wa shule ya upili, mwaka jana waliamua kumtumia alasiri kwa kumjibu mwalimu vibaya, na mameneja waliniambia kwamba ikiwa angefaulu bila kuchukua somo lolote na bila kuwa na shida wangemwokoa nafasi asubuhi, Leo anafanya kazi kutoka 15:21 jioni hadi XNUMX:XNUMX jioni na hawezi kuhudhuria mchana, chukua uthibitisho wa kazi na waliniambia kuwa anapaswa kungojea wavulana wengine watoe ili kuona ikiwa ilikuwa wazi katika zamu kesho, hawakuheshimu kile kilichosemwa, na Madarasa huanza leo baada ya mgomo na hakuna mtu anayenipigia simu kujua ikiwa ataenda kesho, lakini wameniambia nibadilishe shule yake. napenda kujua ikiwa shule ina jukumu la kuzingatia kesi hiyo na kumrudisha kwa zamu kesho, au sivyo nifanye nini, asante.

  15.   jua alisema

    Namuuliza mwalimu wangu wa falsafa anatupigia kelele sana lakini hatumii maneno mabaya, hiyo ni haramu?

  16.   Jorge alisema

    Halo ikiwa nina shida na mwalimu wangu, ninawezaje kuyasuluhisha? Anasema ukorofi mwingi, amewavuta nywele za wanafunzi kihalisi, anasema ukorofi, na kumdhalilisha mtu anayeonekana mzuri na kikundi, kwa kweli alinidhalilisha mbele ya wanafunzi wenzangu, na wakati rafiki alitaka kuniunga mkono , Pia nilimfokea na kumwambia mambo, yeye anapaswa kulipiza kisasi wakati mtu anahojiana naye, anatathmini sifa zake tofauti, kwa mfano mimi huwa naongea kila wakati, na kuacha kutoka kwangu, lakini sio kwa sababu nataka, ikiwa sio kwamba nina bidii, na mwalimu ananiletea mimi kwani ananiambia, nitakutathmini tofauti, ukiacha au kuongea, nakukemea, na sio haki kwangu kwani kuna watu ambao huzungumza zaidi kwamba mimi hata hupiga kelele na kufanya kile wanachotaka, hawafanyi kazi na ikiwa hawawaambii chochote tena, naweza kufanya nini?

  17.   SOFIA alisema

    Wanafunzi wana haki ya kuomba mkutano na wakurugenzi, wazazi na tume ya kushirikiana ili kuona nini kinafanywa na pesa za ushirika, kwa sababu ya taasisi hiyo iko katika hali mbaya, ni shule ya ufundi na hatuna zana.
    Zaidi ya zana, bafu ni chukizo.

    Je! Mshirika wa taasisi anaweza kufanywa na walimu wote wanaofanya kazi?

  18.   Jared martinez alisema

    Samahani, mkuu msaidizi ana haki ya kupiga kelele kwa wanafunzi

  19.   Natalia alisema

    Halo, niko katika mwaka wa 5 wa shule ya upili na nina mwalimu ambaye ana upendeleo kwa wenzangu wenzangu kwa sababu wana majina muhimu au kwa sababu wazazi wao ni walimu na wanafunzi wenzake, na kwa wanafunzi wengine, sio sisi, ambao hawana kitu kama hicho. «Kawaida» hutupa alama chini ya 6 kwenye daftari, kama kwa mfano nilipata 9 katika mitihani mwaka jana na niliweka 6 kwenye daftari na wengine ambao walipata chini au ambao hawafanyi chochote na cheza 8, anauliza kwamba tunaruka masomo wakati mwingine, lakini kwa kweli yeye hayupo zaidi ya mwaka na huweka nafasi na tunapata alama nzuri naye na wakati mwalimu anakuja anaweka darasa analotaka .. ukweli ni kwamba na walimu kama yeye hutaki kuhudhuria shule hiyo ambayo ni ubaguzi ... Ningependa maoni kutoka kwako

  20.   monica alisema

    Halo, mwanangu yuko darasa la 2. shule ya upili, lakini ana shida ya nyumatiki, amevurugika sana, tayari ninamtibu na mwanasaikolojia, daktari wa akili wa watoto na ninasubiri kuhamishiwa kwa daktari wa neva, karibu waalimu wote wameniunga mkono katika kumtathmini, lakini mwalimu wa hesabu Kwa kweli, hajatoa maoni kwamba nilipa ili igundulike na mwaka jana ilienda ajabu na kwa hatua ya tatu, lakini sasa mwalimu alimwambia mtoto wangu kuwa ataangalia ikiwa wanaweza kughairi mtihani kwamba alipita kutoka kwa kawaida, kwani Huyo anafikiria anahonga.Tatizo ni kwamba anasema kila kitu kwa mtoto wangu, na kila wakati ninapoenda haniambii chochote, yeye ni mwalimu jeuri na mkorofi, nafanya nini?

  21.   Naty alisema

    Halo ningependa kuuliza swali! Ni nini hufanyika ikiwa shule inakiuka haki za wanafunzi? Na nini kifanyike kujaribu kuzirekebisha?
    Kwa upande wangu, walikiuka haki yangu kama Mwanafunzi (-Haki ya kufurahia ulinzi wa kutosha dhidi ya aina zote za uchokozi (kimwili au kisaikolojia) au ukiukaji wa haki zao)

  22.   suhail galindo alisema

    Halo binti yangu, alishtakiwa kwa kuiba funguo kutoka kwa mwalimu walipopata kutoka kwa mwanafunzi mwingine na mkuu wa shule akamfukuza shule na anarudi tena kumaliza shule ya upili kwa sababu nitazungumza na katibu wa shule za sekondari wakati Anarudi Walimu wote wamwambie kwamba kwa sababu ya akaunti yake anaishia shule, anapokea matusi mengi hata kutoka kwa msaidizi wa mkuu wa shule na hakuna mtu anayeamini kile wanachosema hadi mamlaka kuwalinda walimu na kutumia mwaka jana anakanusha uandikishaji akisema kwamba Baraza liliamua kumfukuza na kando anawakashifu wanafunzi

  23.   suhail galindo alisema

    Halo, binti yangu alishtakiwa kwa kuiba funguo kadhaa kutoka kwa mwalimu walipozipata kutoka kwa mwanafunzi mwingine na mkuu wa shule akamfukuza shule na anarudi kumaliza shule ya upili tena kwa sababu nitazungumza na katibu wa shule za sekondari atakaporudi Walimu wote wanamwambia kwamba anaishia shule kwa sababu anapokea matusi mengi hata kutoka kwa msaidizi wa mkuu wa shule na hakuna mtu anayeamini kile wanachosema hadi mamlaka kuwalinda walimu na kutumia mwaka jana anakanusha uandikishaji akisema kwamba Baraza liliamua mfukuze na pembeni anamsingizia mwanafunzi

  24.   Walter alisema

    Halo, mimi ni mwanafunzi wa shule ya upili ya mwaka wa 3 na mratibu wa masomo wa shule yangu pia ni mwalimu wa sanaa na wakati alikuwa anatupatia darasa la sanaa alituambia kuwa unataka kuinua kiwango cha wanafunzi na ndio sababu walibadilisha kupita kiwango cha chini kutoka 6 hadi 8, pia Alisema kwamba ikiwa hatutafikia 8 hatutapata kazi isiyo ya kawaida au ya ziada, alisema kwamba ikiwa hatutafikia 8, ambayo ndio kiwango cha chini, tutafukuzwa shuleni. hiyo? Na tunaweza kukaa baada ya shule na wakati wa mapumziko ya kazi ya nyumbani? Lakini wanatulazimisha kukaa sio kwa sababu tunataka

  25.   Jessica alisema

    Halo, mimi ni mwanafunzi wa 2 wa shule ya upili ... Sio shida yangu, ndio sio mwalimu, mwalimu mkuu msaidizi amewasili, lakini ni mbaya kwa sababu analeta ushuhuda wa uwongo kutoka kwa mwalimu. .. Shule nyingi ni mashuhuda Kutoka kwa kile makamu mkuu anasema juu ya masomo yake, tabia ya mwalimu ni UONGO, darasa langu linakusanya saini kutoka kwetu na wazazi, mbaya zaidi nataka kujua ni vipi mkuu wa shule anaweza kukiuka haki zangu ikiwa anatambua kuwa mimi ndiye ambaye saini zilianza na nikaita anwani ... Natumai na walinielewa ..
    Asante kwa jibu lako haraka iwezekanavyo ... Asante ...

  26.   Victoria Melendez-Barbosa alisema

    Katika shule ya upili huko Iztapalapa, mwalimu huuza ulinzi kwa wanafunzi, neno lake lina uhalali zaidi kuliko ule wa mkuu mwenyewe, ninaogopa kulipiza kisasi dhidi ya binti yangu, ikiwa nitajadili hii na mamlaka zinazofanana.
    Kwa kuongezea, mwalimu alitishia wanafunzi kuwa wamefanya mtihani wa kushangaza ili kwamba hakuna mtu atakayefaulu na hakutoa alama kwa sababu hakuna mtu aliyefaulu, kulingana na yeye, wakati akiuliza kwa kurugenzi ndogo ya shule, walinijulisha kuwa ni wachache waliofaulu ilimpitisha lakini kwamba mwanafunzi aulize, sio walimu ndio wanaofahamisha. Jambo baya ni kwamba wengi hukaa kimya kwa sababu menejimenti na usimamizi mdogo huingiliana na hali hii. Ninaweza kufanya nini, kwani binti yangu mwenyewe anasema asiseme kitu, ili wasiende dhidi yake?

    1.    vilma alisema

      HELLO: binti yangu anahudhuria mwaka wa 4, jana mwalimu alinitumia barua, akisema kwamba binti yangu alikuwa amepata 1 x akifanya kazi ya nyumbani katika somo lingine, kwamba mwezi uliopita alikuwa amemvutia x vivyo hivyo. Nataka kujua ikiwa inalingana kumstahiki kama kitu x ambacho anahesabu kuwa alikuwa akifanya. Wakati wowote hakumuuliza kazi anayokuwa akitoa, kuona ikiwa anaifanya. Hawezi kusimama binti yangu na wakati huu wa mwaka inamuumiza kabisa naweza kufanya. Tafadhali nijibu kwa dharura.Nahisi kuwa mnyonge na kwa kuwa na msimamo siku zote wanampendelea mwalimu na watoto wana lawama kwa sababu hawajui jinsi ya kujitetea.

  27.   Rossy alisema

    Je! Mwanafunzi anaweza kufukuzwa kwa kukusanya ripoti anuwai? Kwa hivyo unapoteza haki yako ya kuendelea kusoma?

  28.   julian alisema

    Halo, naitwa Julian na niko katika mwaka wa kwanza wa shule ya upili.Nina mwalimu wa hesabu ambaye anapenda kutafuta shida.Siku zingine walikuwa wakirusha tis na waliniharibu nguo zangu na nimepewa idhini na akaniambia kwamba angefanya kila linalowezekana kunisukuma kutoka kwa utulivu.

    1.    LOLA alisema

      HELLO NATAKA TU KUSEMA KWAMBA WALIMU WENGINE WAKIKUCHUKUA NA MAJADA YAKO, NIFANYE NINI

      1.    rozsemary sanchez cruz alisema

        Halo, nataka kujua ikiwa shule haiwezi kutaka kuandikisha wanafunzi ambao hawana tabia nzuri

    2.    NA MIMI alisema

      IKIWA MASTER ANAKUKAMATA CHINI NIFANYE NINI

  29.   Karla Ibarra alisema

    Nadhani kuwa na shule nzuri ya sekondari wanapaswa kufanya kama baraza la wanafunzi ili kuboresha shule, ninaweza kuzungumza kwa urahisi sana na kujieleza kwa njia nzuri sana, ikiwa ningekuwa mkurugenzi ningebadilisha mienendo ya masomo, kwa sababu kama mwanafunzi najua kuwa shule ni ya kuchosha na zaidi katika ujana kwa sababu kile mtu anataka ni kuwa, na nina wanafunzi wenzangu wengi ambao hawapendi jinsi wanavyotufundisha, wakati mwingine hata mwalimu haelewi anachosema, na kuna wengine ambao hawatufafanulii na hakuna mtu anayeridhika na hayo :(
    Na jambo lingine, namaanisha, wanataka elimu bora na ni ubora gani hautoi serikalini, kuna watoto ambao huketi sakafuni, wengine ambao hawana kitabu na wataona solon au wanataka kwenda shule kutoa :( na vile vile tutakuwa na elimu bora

  30.   gisela alisema

    na kwa mfano nina shida kwamba hawanithamini sawa na mwanafunzi mwingine ambaye ninaweza kufanya ……. au ambaye ninaweza kurejea kwake.

  31.   emerald alisema

    Halo, nilikuwa na swali, wanafunzi wanaweza kuwa huru kuwa na uhusiano wowote shuleni.
    kwa sababu mshauri wakati wowote akiwaona wakibusu huwapeleka kwa
    anuani

  32.   Damian alisema

    Ikiwa ninachukua somo na mwalimu ananipa kama hoja ya zaidi yanayonihusu, ninahitaji nukta moja kupita. Je! Ninaweza kudai mwalimu mwingine anichukue?

  33.   araceli oliveres lopez alisema

    Mpaka leo, nimekuwa nikimwomba binti yangu mwaka wa kwanza wa kura ya shule ya upili kwa miezi 8 na chumba cha shule ya biashara kinakiuka haki zake za mwanafunzi kwani sep haifanyi chochote pia na wananipa habari kuwa siuidhinisha mwaka wa kwanza kwamba imefanywa Katika visa hivi, baada ya muda mrefu sio jambo sahihi kufanya, zaidi ya jambo la haki kwani kwa sasa anasoma darasa la pili

  34.   paty alisema

    Ninaweza kufanya nini ikiwa mwalimu wa hesabu alimshindwa mwanangu katika tathmini ya pili kulingana na yeye kwa sababu sikumpa kiwango, hata kujua kwamba mtoto wangu amepata ajali na hakuweza kutembea. Mtihani ulikuwa na thamani ya 60% na mtoto wangu alipata 58% na daraja hilo namuacha. Shida ni kwamba sasa walitumia tathmini iliyosanifishwa kwa wanafunzi wa shule za upili na wanafunzi wote pamoja na mtoto wangu walifeli. Sio haki au maadili au mtaalamu kwa upande wa mwalimu na mameneja ambao huruhusu wanafunzi wote kufaulu somo. Kwa nini basi mwalimu alifanya kazi katika kipindi cha miezi miwili kwamba hakuna mwanafunzi anayeweza kufaulu somo? Kwa kuongezea, kulingana na makubaliano 696 ambayo inahusu tathmini na idhini ya wanafunzi, mwalimu lazima atumie mradi unaoruhusu wanafunzi wasifanye hivyo. kufeli na kupata alama.

  35.   salamu alisema

    Binti yangu alimaliza mwaka wa 6 wa shule ya upili na alikuwa na somo ambalo lilimpa utendaji duni sasa mnamo Februari, meza ijayo atapewa kutoka Machi 15, lakini ana muda wa kujiandikisha katika cbc hadi Machi 13. Je! Ninaweza kuomba meza kwa tarehe hiyo shuleni?

  36.   Ivani alisema

    Ninaweza wapi kuripoti profesa?

  37.   Analia Veronica Gavilán alisema

    Habari ya asubuhi, unaweza kumlazimisha mtoto wangu abadilishe zamu wakati ana tabia nzuri, anaheshimu sare na ana alama nzuri, akihalalisha kuwa kuna wengi kwenye kozi hiyo na walifanya bahati nasibu na akaondoka. asante mapema !!!!

  38.   Miujiza Belen Silva alisema

    Ninakwenda mwaka wa pili wa sekondari. Je! Mwalimu anaweza kufundisha mwanafunzi bila kusikia hadithi yake?

  39.   juder ngome alisema

    MSAADA
    MSAADA
    MSAADA
    MSAADA
    MSAADA
    NISAIDIE WATANIDHIBU KWA SABABU SIKU MOJA NINADAI HAKI YA USIRI.
    Kesi ilianza hivi: kwa sababu siku moja walimu walifika na kupekua mkoba na mwalimu alinichukua simu yangu ya rununu.
    Ikiwa aliingiza mkoba wangu, anakiuka haki yangu ya faragha na pia anachukua simu yangu ya rununu kwani hadi leo hawanirudishii simu yangu.

  40.   LIDIA MARILU GUTIERREZ CABEZUDO alisema

    Walikuwa na mtoto wangu akingojea kwenye mlango kwenye mlango wa shule yake, hawakumruhusu aingie darasani kwao, kwa sababu hakuwa amekata nywele zake (aina ya shule, kama wanasema), wakati kwa kweli wanataka ajikate kama mwanajeshi.
    Ukweli ni kwamba alikosa masaa mawili ya darasa, wakati akingojea, ikiwa mume wangu hangeenda shule, labda angeitumia siku hiyo bila kuingia darasani kwake (bila masomo). Je! Huu ni unyanyasaji? ... Nini cha kufanya katika hali hii? Kwa kukata nywele rahisi hairuhusu mwanafunzi kuingia darasani kwao… ..

  41.   mijusi alisema

    Haki ya kusikilizwa
    Na kadhalika

  42.   Carmen Pichardo alisema

    Mwanangu huenda shule ya upili na kuanzia hapo, mkurugenzi huzungumza nao kwa viuno na ikiwa mtu anadai kuipata kutoka kwa vijana sitaki kuongea tangu mtoto wangu aondoke mwaka huu halafu nikimvaa haitaweza nipe karatasi

  43.   Micaela alisema

    Swali moja: katika somo sikuwa mbali sana, lakini siku zote nilikuwa mzuri na darasa na 8, je! Ninaweza kuchukua somo kwa kutokuwepo? Au inahesabu nyakati ambazo nimekwenda na daraja langu? Asante

    1.    lo alisema

      Micaela, ikiwa unaweza kusimamishwa kazi, nina rafiki yangu ambaye alinikosa kwa upasuaji wa figo na alikuwa anasoma lakini bado alishindwa kwa sababu hawana noti za kutosha au noti za kuidhinisha ……. Hiyo ni nini nadhani

  44.   ghalani ya lohad alisema

    Ninaweza kukataa kutia saini notisi ya chama

  45.   Claudia gomez alisema

    Tafadhali nisaidie… binti yangu wa darasa la 1 anaweza kufukuzwa kwa nywele zake za bluu? Ni vidokezo tu. Ninaweza kufanya nini? Nadhani hakuna mtu anayekerwa na hilo na yeye ni mwanafunzi mzuri asiye na nidhamu au shida ya daraja

  46.   Beto Anaya alisema

    Habari kwa shule za upili za usiku na kuripoti unyanyasaji wa wanafunzi

  47.   EDGARD alisema

    JE, MWANAFUNZI ANA HAKI YA KUZUNGUMZA NA WENZIO? BILA Q WALIMU WANAFIKIRI NI WAPENZI WAPI ????

  48.   Alan Ramirez alisema

    Ikiwa sehemu haipendi mwalimu wa Uhispania, je! Mabadiliko ya mwalimu yanaweza kufanywa?

  49.   Camilo alisema

    Halo, niko darasa la kumi. Kwa takriban mwezi mmoja niliyoingia shuleni, walifanya mabadiliko kadhaa ambayo yameniathiri, moja wapo ni kwamba walibadilisha chumba changu baada ya kutumia maisha yangu yote ya shule na wanafunzi wenzangu ambao walikaa kwenye kozi nyingine, ninawezaje kudai kuhamishwa wakati wa mafunzo yangu yote ya kitaaluma?

  50.   Geraldine alisema

    Halo, hii ikilazimishwa kubadilisha zamu yangu, kozi na ujenzi kwa sababu "hakuna nafasi zaidi." Wakati walipaswa kuniokoa nafasi tangu mwanzo, nimekuwa katika shule hiyo kwa miaka mitatu mfululizo. Tabia yangu inakubalika, sina malalamiko kutoka kwa mwalimu, mavazi yangu ni sahihi na ninakubaliwa katika kila kitu. Ikiwa sikosei, hii ni haki yangu kudai mabadiliko asubuhi na kwenye jengo, lakini wapi? Hiyo ni, niende wapi kutoa malalamiko yangu?

  51.   Carmen Acedo alisema

    Halo. Binti yangu ana jiografia ya mwaka wa 5 uliopita, amehitimu mnamo 2014, tunatoka mji mkuu wa Cba ambapo sekondari ina miaka 6. Ninawasilisha kazi za vitendo katika 6 ambazo zilikataliwa na Profesa bila kutoa ufafanuzi au kuzionyesha. Katika binti yangu 20 bado hawezi kufaulu mada hii. Swali langu ni: je! Mwalimu anaweza kumfeli mwanafunzi mara nyingi bila sababu yoyote?

  52.   Pepe alisema

    Ninahitaji haraka kujua nini cha kufanya, nina wasiwasi sana, ilibidi nimtoe binti yangu kutoka kwa shule aliyokuwa akienda kwa sababu ya shida ya uchumi, sitaki akose mwaka wa shule, ana muhula kushoto kumaliza shule ya upili, ninahitaji kufanya nini au nisaidieje

  53.   Jaime Saavedra alisema

    Ni kawaida au inaruhusiwa kwa mwanafunzi wa shule ya upili wa mwaka wa pili ambaye ana wiki na siku darasani kubadilishwa vyumba bila shida na tayari amekuwa akisoma katika taasisi hiyo kwa miaka mitano.

    1.    rosana alisema

      Halo, natumai utanijibu ... Nina mtoto wangu shuleni tayari katika shule ya upili ya 2 ... Kwa hii, amekuwa katika taasisi hiyo kwa miaka 5 ... sababu ya wasiwasi wangu ... ni ukweli kwamba tayari wakiwa na wiki 3 za madarasa wameibadilisha kuwa sanjari nyingine bila kuniambia sababu au sababu yenyewe …… amefunika kila kitu na vifuniko vya furaha na kazi nyingi za nyumbani na mafunzo tayari yamepandwa .. taasisi kuna sayansi 2 za baccalaureate na ambazo hazitoi sawa ... kuwa mwangalifu sana
      Unajisikia kuchanganyikiwa na bila shaka umekata tamaa… .na waalimu husema tu kuona jinsi unavyofikia .... Wamenifanya nisaini karatasi ambayo ninajua kuwa wameibadilisha… lakini wanafafanua kuwa nimekasirika. vilikuwa viatu ... nisaidie ninahitaji mwongozo kwa sababu nimetoka ... wangefanya tangu mwanzo
      Asante sana….

  54.   Juan Pablo alisema

    Halo, mimi ni mwanafunzi wa darasa la 11 na kwa mara ya kwanza nilichelewa shule na mwalimu wangu wa darasa hakuniruhusu kuingia nataka kujua ikiwa kuna nakala yoyote au sheria zinazotusaidia katika visa hivi, asante, Natumahi jibu la haraka

  55.   Noel na Jesus Mares Valadez alisema

    Halo, shida yangu ni kwamba nifaulu sanaa na tayari wameshanitumia mbili za ajabu na mwalimu analeta visingizio vingine kwamba lazima nicheze Januari na tayari nimepoteza usajili kwenda shule ya upili katika shule hii ya sekondari, wana aibu kwa kutopeana cheti nina ndugu wawili ambao hawana Pia waliingia shule ya upili kwa sababu waliweka vizuizi vingi kwa yule wa ajabu na mwalimu wa sanaa ni binti wa mkurugenzi, sidhani atanitia moyo kupata cheti Asante

  56.   jorge eliecer magurudumu waaminifu alisema

    Kweli, mwaka na nusu uliopita mwanafunzi alipata ajali ya gari ambapo baba yake, mama yake, na mwingine walifariki, msichana wa miaka 15 alikuwa katika hali mbaya, mengi yamefanywa kwake lakini kupona ni polepole, hii mwaka wanafunzi wenzake watahitimu, taasisi hiyo inataka kutambua. swali ni kwake yeye na baba yake ambaye alikuwa mratibu. swali ni aina gani ya utambuzi au utambuzi unaweza kufanywa kwa msichana? Natarajia jibu lako

  57.   Hakuna mtu Solanye Bernabé Dueñas alisema

    Mimi ni mama anayekata tamaa, haki za mtoto wangu zinakiukwa, ambaye leo yuko katika mwaka wa pili wa sayansi ya kompyuta, ambao walifanya makosa kumwandikisha katika Sayansi ambayo ilitokea mwaka jana na hadi leo hawawezi kusahihisha kosa Hiyo ilifanywa na Katibu wa Shule hiyo kwa sababu katika mfumo huu mpya wa elimu shule inahusika na kuiandikisha katika utaalam ambao watachagua katika mwaka wa kumi, sisi wazazi hatufanyi tena taratibu hizi, niligundua tangu mwanzo wa mwaka wa shule 2015 _2016 Nimeingia maombi katika Taasisi na wilaya hazinisuluhishi shida hiyo, wakati unapita sijui ni nini kitatokea wakati mtoto wangu akienda mwaka wa tatu wa shule ya upili na hawezi kufanya mafunzo kwa sababu ni haonekani katika hali ambayo yuko na hali hii yote imesababisha usumbufu wa kihemko na kisaikolojia kwa sababu utaalam aliochagua, ambayo ni sayansi ya kompyuta, haukuheshimiwa

  58.   miguel perez alisema

    Kwa sababu mtoto wangu anakataliwa kuandikishwa katika shule ya upili ya libertador ya Acarigua, jimbo la Ureno, kwa sababu tu ana umri wa miaka kumi na tano na anasoma katika shule hiyo ya upili na alitimiza miaka kumi na tano huko akisoma na sasa wakati tutamsajili tena , mkurugenzi anakataa kumsajili tena kwa sababu ana umri wa miaka kumi na tano, anasema kuwa ni sheria mpya, ndivyo ningependa kutolewa nje ya shaka hii, je! mtoto, msichana au kijana, ana haki ya kusoma, ndiyo au hapana, kwa sababu ninakubali kutekeleza sheria kwamba mtoto ambaye hasomi na ana umri wa miaka kumi na tano, nilikwenda kutafuta nafasi katika mwaka wa kwanza na walimnyima kwa sababu ya umri wake, lakini mtoto anayesoma katika shule hiyo amepata ajali na amepoteza kazi mara mbili na walimu na mkurugenzi watanishauri kuwa ni bora kurudia mwaka na ninakubali na sasa wananiacha kwa hivyo hawawezi kusajili tena kwa sababu sheria mpya hairuhusu ningependa kujua ikiwa hiyo ni haki katika nchi hii kwamba inasemekana tunaishia kutokujua kusoma na kuandika mimi ni MiguelPerez na mtoto wangu ni Jose´ Gregario Perez na alikuwa akisoma katika shule ya upili ya Libertador de Acarigua ambapo wanakataa kumsajili tena.

  59.   miguel perez alisema

    Na nilisahau kusema kwamba alipoteza zile Laps mbili ni kwa sababu alipata ajali kwenda shule ya upili siku tano katika mwaka wa shule na ilibidi wafanye operesheni ya dharura ya ubongo katika zahanati ya Los Cedros de Acarigua na ilidumu kwa siku tano kukosa fahamu na ndio sababu inabidi nirudie na hawataki kuikubali.Kujua kile kilichotokea, na kuwa na uthibitisho wa kile kilichotokea, ningependa Mwelekeo katika suala hili, mimi ni Miguel Perez na mtoto wangu Jose Gregario Perez.

  60.   Jenny alisema

    Je! Wanaweza kunizuia nisikaribie rafiki yangu wa kiume ndani ya shule?

  61.   Sergio Alejandro Gonzalez kishika picha alisema

    Jioni njema naenda shule ya usiku huko CENS 239 nimemaliza mwaka wa pili mwaka 2 na kufaulu bila ushuru, nikichukua masomo yote mnamo Desemba hawakuwa wamepita darasa na mnamo 2015 nilihudhuria tarehe 2016 mwaka wa mwisho niliondoka kwa sababu ya shida za kibinafsi na leo hawapati noti Zangu zinasema kuwa nina deni la masomo 3 ambayo tayari nimeyachukua sasa kwani hawapati karatasi yangu yoyote au ya mwaka wa kwanza wanataka kunipa uwezekano wa kurudi kwa mwaka wa 4 tangu mwanzo zaidi kutoka mwaka wa 1 ambao mimi humfanyia ambaye ninadai kutoka sasa nitashukuru jibu lako sina wakati wa kuanza shule ya upili tena nataka kumaliza niwe katika mwaka wa mwisho

  62.   Blah alisema

    Halo, mimi ni baba wa msichana ambaye yuko mwaka wa 3 wa ESO katika Jumuiya ya Valencian na kwa miaka michache nimekuwa nikiona kasoro nyingi katika taasisi ambayo binti yangu anasoma, kasoro karibu na wafanyikazi wa kufundisha na mazoea ya kituo hicho. . Mfano ni kwamba baadhi ya walimu huwatishia wanafunzi waziwazi, kutishia moja kwa moja, kwamba "ama wanafanya kazi kama hiyo nyumbani, au wamesimamishwa moja kwa moja ...", au ikiwa mgomo wa jumla watishia kuwatisha ikiwa watafanya hivyo siku ya mgomo (ambayo wanastahili kisheria). Kwa maoni yangu ni vitisho na kulazimisha, na watoto huwaambia mwalimu wao, lakini wanafunika kila mmoja na mwishowe walioathiriwa tu ni watoto.
    Lakini kesi ya mwisho ambayo tayari ninaona ni ya kupindukia na ya unyanyasaji, sasa wamefanya mashindano ya kupiga picha na kampuni nje ya kituo hicho (FOTOPRIX) ambayo WANALazimishwa Kushiriki, chini ya tishio la mashaka ikiwa hawatafanya hivyo, pia kuwalazimisha kufunua picha kadhaa katika semina hiyo ya picha. Hasira yangu ni kubwa kwa vidokezo kadhaa, kwanza kabisa ni kumlazimisha binti yangu kushiriki kwenye mashindano ambayo yeye hataki wala hapendi, anapenda kumlazimisha kwa kumsimamisha, pili kwa sababu wanachukua muda kidogo ambao amebaki kupoteza katika Shindano hili, wakati angeweza kufaidika nalo kwa vitu vingine, kusoma masomo mengine au kusoma ikiwa anajisikia, KWA KUWA NI WAKATI WAKE WA BURE BAADA YA SIKU YAKE YA KUJIFUNZA, ni masaa nje ya masaa ya shule, na ya tatu kwa sababu juu ya lazima apoteze Wakati, lazima aendeleze picha hizo peke yake katika FOTOPRIX, ambayo tuna kilomita 2 kutoka nyumbani, wakati kwa mita 100 nina mpiga picha mwingine ambaye anaweza kunitengenezea mimi, au hata mimi, ambaye nina printa ya kutengeneza picha .
    Ninaweza kuhesabu kasoro nyingi, kama vile hali ya BARRACONES wanayofundisha, ambayo ni mbaya, na uvujaji, kuwa baridi na pia kuwakataza wasivae koti zao ... au matibabu mazuri ya wanafunzi wengine, ambao wamekuwa daraja sawa na wengine, wamezungukwa SANA juu, 5,6 sio sawa kwa mwanafunzi mmoja na kwa mwingine, wote wana mitihani sawa, kazi ya nyumbani sawa ... nk, lakini mtu anaangaliwa vizuri na mwalimu huyo. .. na 5,6 moja imezungukwa hadi 6 na nyingine ni 5, 1 tofauti kamili ya alama ??? Sijui hawa walimu wanafuata vigezo gani ..
    Ningependa kujua maoni yako na mtu aniongoze ambaye niwasiliane naye ili malalamiko yangu yasikilizwe na kushughulikiwa, kwa sababu nimekuja hata kufikiria kuripoti haya yote kwa korti lakini sijui ikiwa iko au ni wapi nipaswa kuripoti. Nadhani yangu sio ya kipekee na kwamba wazazi wengi wako katika hali yangu, lakini wakati mwingine kwa woga, wakati mwingine kwa ujinga, hakuna kinachofanyika na tunaruhusu muda uende, lakini tayari nimechoka kukaa karibu kuangalia jinsi wanavyonyanyasa watoto wetu, tukiona ni kwa sababu ya kupuuzwa na uzembe wa waalimu wengine na mwelekeo wa kituo cha masomo, binti yangu amebadilika sana kisaikolojia na wakati mwingine hata kuzidiwa na majukumu mengi ambayo yamerudishwa nyumbani na kwamba hana hata muda wa kwenda kwenda shuleni mitaani kuchukua hewa, pamoja na kuhisi kutishiwa na walimu wengine (je! hii pia inaweza kuzingatiwa kama KUFUATA lakini na walimu, au haipaswi "kulinganisha"?).
    Asante sana kwa kuniruhusu kujieleza kutoka hapa na natumai mtu anaweza kunipa suluhisho.

    1.    Luis Blanco alisema

      Ikiwa amemgusa binti yako au amemtishia, una haki ya kwenda shule na kupinga janga hili, ni muhimu uzungumze na mkuu wa shule na mwalimu wake. Chukua kwa uzito sana Na kwa walimu wanaofanya hivi, ukiona mtu barabarani mpe kipigo kinachostahili

  63.   Esteban alisema

    Samahani, nifanye nini kuomba mabadiliko ya darasa, kwa sababu katika aina ya darasa nililopo, sina uwezo wa kuzingatia isipokuwa kuna watu ambao nimekuwa na shida nao na niko katika darasa la 4 lakini mimi niko katika 4 1 Na nitafanyaje wabadilike hadi 4 ° 2?

  64.   kiwango cha kituo alisema

    Halo, nina binti yangu ambaye alikosa mtihani kwa sababu ya ugonjwa, anawasilisha cheti cha matibabu na mwalimu anampa 1 na hataki kufanya mtihani, hii ni sawa?

  65.   griselda alisema

    Jinsi na haki gani ya kudai kwa mtoto wangu kwa kosa shuleni sasa wanataka kumrudisha mwaka mmoja uliopita na sisi tuko katikati ya mwaka, kwa sababu tu wanasema kwamba anadaiwa masomo wakati wamemruhusu kupita mwaka, nifanye nini ili asiirudishe?

  66.   jasmine luciano alisema

    Halo, ninaweza kufanya nini katika shule ya upili, ambapo kaka yangu alikuwa akienda, walimzac mwaka mmoja uliopita na sasa mama yangu alipotaka kwenda kumwandikia, mkurugenzi hakukubali, ninaweza kufanya nini katika kesi hii, yeye tayari amepoteza mwaka wa masomo

  67.   Nilikuwa naenda Jessica alisema

    Halo, naitwa Jesica, mtoto wangu yuko katika mwaka wa 4 wa shule ya upili, swali langu ni je, mwalimu ambaye alikwenda darasa lake la kwanza tu prentto na akatoa kandarasi ya kuishi pamoja kisha akaenda likizo ya ugonjwa siku mbili zilizopita nikatuma mtu mwingine kuwaarifu Wanafunzi hufanya au ikiwa lazima wafanye kazi ya vitendo kupitisha somo, ambalo nadhani sio sawa, leo ana mwalimu huyu lakini haendi kwa sababu bado yuko likizo, sio lazima afanye kazi au ikiwa anaenda kwa wakati na kwa wakati mzuri kwenda shuleni ni mwalimu ambaye hajitokeza kutoa masaa yanayolingana

  68.   Wajumbe wa Pelayo alisema

    Nilikuwa shuleni nikiongea na rafiki kwenye barabara ya ukumbi kwa sababu alikuwa na mkoba wangu kwenye kabati lake na alihitaji nambari kwenye kufuli, alianza kunisukuma kuifanya iwe darasa na niligeuka ili asiniguse tena, na kisha akanifokea vibaya maziwa akisema panda ngazi. Je! Nina haki ya kumzomea au kumpiga? Nina umri wa miaka 15

  69.   stephanie alisema

    mwalimu anaweza kumlazimisha mwanafunzi kuhudhuria likizo

  70.   Mercedes Hernandez Alvarado alisema

    Habari za jioni binti yangu anaweza kusimamishwa kwa mwezi na nusu tu kwa kukosa masomo kadhaa

  71.   Guillermo alisema

    Mwanangu ambaye yuko katika ESO ya 1 amesimamishwa masomo yake ya hisabati, ikibidi ajionyeshe na somo lote kwa wito wa kawaida.
    Licha ya kuwa na tathmini mbili za kwanza kupitishwa kulingana na mtazamo mbaya aliodumisha wakati wote.
    Je! Hii ni halali, ambayo ni kwamba, kuwa na tathmini mbili zilizoidhinishwa hapo awali zinakushinda kwa tabia mbaya?

  72.   paola lol alisema

    Nataka unipe ushauri wa kujibu swali ambalo sijui ikiwa ni haki au haki Mwalimu wangu ambaye hatasema jina lake alikuwa akisema majina ya wanafunzi ambao watakaa kwenye kozi hiyo (kozi ni wakati wewe hauko sawa na kazi yako na lazima ukae hadi likizo) hata hivyo, shida ni kwamba walinipa jina lakini aliniambia nicheze lakini mwenzangu alimwambia kuwa alikuwa mzito na akajibu ndio, kwa hivyo nilimjibu kwanini alisema hiyo na hapa ni jambo lingine lazima tuongeze bimesters zote, lazima tupate alama 30 kwa jumla, kwa suala la bwana huyu nilitoa 8.5,9.5 na 6.5,6.5 6.5 aliyoniambia kuwa hizo zilikuwa alama za ziada na kwamba alikuwa amenipa 4 kwa hivyo ikiwa nitaongeza 8.5 + 9.5 + 5 + 5 = 27 na kwa kile nitakachopata katika kipindi hiki cha miezi miwili iliyopita nilikuwa na miaka 30, lakini aliniambia kuwa lazima nibaki ili kuwapa pointi 4 wakati wengine wanapaswa kupenda hadi 20 sijui ikiwa alitaka kunikasirisha au yuko sawa lakini kwa njia ninavyofikiria juu yake nadhani ni jambo lisilo la haki na haijalishi ikiwa sikuwa na hizo 4vidokezo kwa sababu bado vitapita, pamoja na siku hiyo somo lingine na nilitaka aipitie lakini sikuikubali, nilikuwa nikimsihi hadi nikakata tamaa. Tafadhali ikiwa unajua juu ya hii nataka uniambie ikiwa ni sawa au sio haki. Hadithi bado inaendelea lakini nitaiangalia hapa.
    Asante :), ambaye alichukua muda kusoma hii na tafadhali niambie ikiwa kuna mtu anajua kuhusu hili.

  73.   Maria Soria * Barrera alisema

    wanaweza kusimamisha mtoto wangu siku 3 mfululizo, kwa sababu kulingana na mimi siheshimu vifaa vya shule ..

  74.   Luchi EV alisema

    Halo, mtu anisaidie, je! Unaweza kutuma tikiti za idhini kwa kutofuata sare wakati wanafunzi wanachukua mtihani?

  75.   Laura alisema

    Halo, ningependa kujua ni nini ninaweza kufanya ikiwa katika shule ya upili ya binti yangu nilipiga video kamili wakati alikuwa akibadilisha nguo zake na sio yeye tu bali wasichana kadhaa binti yangu alihisi kuwa faragha yake ilikiukwa nahitaji kujua ni hatua gani mchukue mtu huyo

    1.    Bhardal Cahancre alisema

      Habari Laura, sijui unatoka nchi gani? lakini huko Mexico inaitwa ponografia na ni jinai inayostahili adhabu ya kifungo.

  76.   Veronica alisema

    Halo, binti yangu ana ucheleweshaji mdogo wa kukomaa na kila kitu kinamgharimu zaidi ya wengine, shida ni kwamba alianza mwaka wa 1 wa shule ya upili na ana mwalimu wa Kiingereza ambaye huiga nakala tu ubaoni na lazima watoe na kamusi hiyo Hakuna ufafanuzi wa suala hili, ninalipa kibinafsi na hakuna kesi, barua kwenye ubao haieleweki pia na binti yangu anafadhaika, anamuuliza anasema nini au afanye nini na awaambie kuwa wanahisi kuwa wanayo wameoza, tulitoa ripoti wazazi kwa sababu hata siku za baridi sana hufungua madirisha ya darasa na kuanza kulia darasani ... ambayo ni kwamba, mwanamke huyu ana shida kidogo.Kutoka kwa wasimamizi wa shule wanasema kuwa hawawezi kufanya chochote, kwani kuna dakika kutoka kozi kadhaa Kwa shida hiyo hiyo. Je! mtu anaweza kuniongoza nifanye nini? Asante

  77.   roho lina alisema

    Habari za asubuhi, naweza kwenda wapi wakati mtoto wangu atafanya kurudia lakini ikiwa ana ujuzi ili kwa mtihani waweze kumfaulu hadi mwaka wa 2

  78.   Sandra Bolanos alisema

    Habari za asubuhi. Nina swali? Nifanye nini ikiwa binti yangu anasoma darasa la kumi na anataka kusoma fundi huko Seine na shule anayosoma haitaki aondoke saa moja kabla ili aendelee kujiandaa kama mtu wa siku zijazo na kwamba sisi tayari unatafuta suluhisho ili alete kazi kwa saa hiyo shuleni?

  79.   Naswa alisema

    Mtoto wangu amekuwa miezi 6 kati ya kulazwa hospitalini na alikiri kozi hii. Alikuwa saa tatu. Mnamo Mei walimwachilia na akajiunga na shule. Kama katika Jumuiya ya Valencian hakuna uwezekano wa kujitokeza mnamo Septemba, mitihani amekuwa Julai amefaulu hisabati na lugha na masomo 3 zaidi, kwa sababu hadi mwaka huu alikuwa hajawahi kufeli chochote, lakini licha ya juhudi zote alizofanya ameshindwa masomo 6 kama teknolojia. Wakati wa kusoma haki za wanafunzi, swali inaibuka, Mwanangu amepata hali maalum, ambayo anaweza kuchukua hatua zinazohitajika za kielimu, lakini amelazimika kufanya mtihani sawa na wanafunzi wenzake wote. Je! hiyo ni kawaida? Shule inataka arudie darasa, nadhani itakuwa kuwa mbaya sana kwake. Ninaweza kufanya?

  80.   Mwanga Esther F alisema

    Halo, ningependa kujua ikiwa wanafunzi wa shule zilizolipwa wana haki za masomo ya mimosa ikiwa wizara inasaidia elimu yao kwa njia ya iguana.

  81.   Humberto Mejia alisema

    Ninauliza jibu lako haraka iwezekanavyo; Ningependa kujua ikiwa mwalimu anaweza kuangalia mkoba wangu bila idhini yangu na ya wazazi wangu
    .

  82.   Mwanafunzi alisema

    Halo, mimi ni mwanafunzi wa EPET N ° 7 "Vicente A. Salemi" na inafanyika kwamba katika wanafunzi wangu wa shule wanaofika dakika 1 kwa kuchelewa wanarudishwa nyumbani, wanatumia hii kama njia ya nidhamu, ni shule ya umma na mimi alitaka kujua ikiwa sio kukiuka haki yoyote? Tusaidie, wengi wetu tunataka kujifunza na kwa sababu tuna shida tofauti za kuhudhuria taasisi hazitunyimii masomo yetu: c tunatarajia majibu kutoka kwa wanafunzi wa Tata.

    1.    nata aviles alisema

      Halo, sina shaka, niambie, walimu wanaweza kuondoa sanduku na yaliyomo yote (nina mwalimu ambaye usipoleta jukumu lako, anakuondolea sanduku) sio sahihi Inaumiza sana kwani sio somo pekee kuna zaidi ya 14 na inahitajika vitabu na daftari anazoondoa sielewi anachofanya sio mantiki.

  83.   John alisema

    Kile sikupenda ni kwamba mtu ambaye inasemekana anasema hivyo majukumu ni makosa tu

  84.   nata aviles alisema

    Halo, sina shaka, niambie, walimu wanaweza kuondoa sanduku na yaliyomo yote (nina mwalimu ambaye usipoleta jukumu lako, anakuondolea sanduku) sio sahihi Inaumiza sana kwani sio somo pekee kuna zaidi ya 14 na inahitajika vitabu na daftari anazoondoa sielewi anachofanya sio mantiki.

  85.   sara alisema

    Je, unaweza kuondoa mapumziko?

  86.   Rosemarie seemann alisema

    Kweli, binti yangu yuko katika taasisi ya juu ya ufundi na kila kitu kilikuwa sawa hadi wiki hii alipofika akilia kutoka kwa masomo yake kwamba alipata hali mbaya sana na bosi wake wa kazi, aliita athari zake kwa nguvu kwa kuwa hakuwa mvumilivu sana juu ya kuchanganyikiwa na kumtishia kuwa atapiga simu nyumbani kuniarifu juu ya hii, lakini pia alimwambia kwamba kwa kuwa hakuwa na uwezo wa kufanya mazoezi yake, alinipigia simu na kuniambia kuwa hajui jinsi ya kujibu na kwamba yeye alikuwa ameshauriana na walimu wengine na kwamba inaonekana wengine wanafikiria sawa na kwamba pia ninawauliza wanafunzi wenzake na wanasema sawa haitoshi na kwamba aliita shule ambapo angefanya mazoezi kusema mambo mabaya juu yake ningependa wao jibu hili na sijui ikiwa haki zao zinakiukwa

  87.   kutakuwa na simi alisema

    Ikiwa vidonda vya pembeni vimekatwa ambayo ni ndefu sana na sio kukata nywele shuleni, ni uchokozi

  88.   kutakuwa na simi alisema

    Ikiwa kuungua kwa pembeni kwa mwanafunzi hukatwa kwa muda mrefu sana na sio kukata nywele shuleni, ni shambulio

  89.   Michuzi alisema

    Halo, unaweza kunisaidia kutatua shida?
    Nadhani ninazungumza kwa niaba ya wanafunzi wengi kutoka shule yangu wakati ninasema kwamba kuna mwalimu ambaye haheshimu wavulana na wasichana wa wavuti hiyo kabisa (Baccalaureate). Kufikia sasa, au angalau tunayojua, anachofanya ni kuwa mwalimu mbaya, kwa uangalifu, ninathubutu, ajabu kama inasikika. Inatokea kwamba mwalimu huyu haheshimu maoni ya wanafunzi, anatuambia kwamba 'wote huenda moja kwa moja kwenye takataka', hata haelezei mtaala vizuri na anatucheka tunapojibu maswali yake, bila kujali iwe ni sawa au sio sawa. Bila kusahau mitihani; Anatupatia darasa la masaa mawili zaidi, akisoma tu aya kadhaa kutoka kwa kitabu cha sasa (na hamu ndogo sana, kwa njia), na anatupa mitihani ya kurasa thelathini, bila kutia chumvi, kwa takriban siku nne. "Uko shule ya upili," anatuambia, licha ya kujua tarehe ya mitihani yetu yote na kulazimisha mada yake kwa wengine kwa kuchumbiana alisema mitihani katikati yao. Je! Kuna njia ambayo, kama fundi (kwa mfano) ambaye haifanyi kazi yake vizuri na kufutwa kazi, kwamba humfanya mtu huyu abadilike?
    PS: Yeye hukataa katakata kupiga simu. Tunapaswa kufanya nini katika hali hii?

  90.   paqui alisema

    Halo, binti yangu ana umri wa miaka 11 na karibu miaka 12 katika shule ambayo amekuwa tangu akiwa mdogo kuna mfuatiliaji ambao unashirikiwa na nimekuwa nikiuliza kwa miaka mingi kwamba mfuatiliaji atumie muda zaidi naye kwa sababu yake ugumu wa kujishughulikia ana ugonjwa wa kupooza kwa ubongo na huenda kwenye kiti Juu ya magurudumu, mfuatiliaji hubadilisha tu diaper yake mara moja ... Na anahitaji msaada na vitu zaidi kwani yeye ni msichana mwenye akili sana, lakini yuko nyuma peke yake. .. Naweza kufanya. Asante

  91.   Thiago alisema

    Halo, naitwa Thiago, ninasoma mwaka 1 wa shule ya sekondari, ninafanya, wanaweza kunipa karipio
    THANKS

  92.   Thiago alisema

    Halo, naitwa Thiago, ninasoma mwaka 1 wa shule ya sekondari, ninafanya, wanaweza kunipa karipio
    THANKS

  93.   Beatriz alisema

    Na kazi ya nyumbani? Wako wapi?

  94.   Mayte alisema

    Halo, tunafanya kiwango cha kati cha cobfeccion na mitindo. Mwalimu wa mifumo hutupa slaidi na tunaziiga. Tunafanya mifumo kadri tunaweza, hatupi maelezo yoyote. Sasa tuna mtihani ambao unajumuisha aina tano au sita za mifumo na nusu ya darasa tu wanajua jinsi ya kutengeneza mbili. Je! Ni sawa kutuchunguza kama hii ???

  95.   kasri ya dixon alisema

    Je! Mwanafunzi ana haki ya kudai kitu kilichobaki darasani hata ikiwa ni kikaidi?

  96.   Michuzi alisema

    Halo, nina msichana ambaye aliomba kwenye shule ya Monserrat, alijiandaa sana kuingia lakini mishipa yake ilimsaliti tena lakini ni mwanafunzi mzuri sana, ana maarifa mengi, nina begi 108.5 na sifikii kikomo Katika shule anakoenda, wanafunzi wana njia nyingine ya kusoma ambayo haibadiliki hawana heshima kwa mtu yeyote ni shule ya umma ya jirani na yuko tayari kwenda kukaa na kupata daraja la kuhudhuria anataka mahitaji zaidi. ana miradi ya wasiwasi sana na kwa ufundishaji huo hatapata upande wowote. anahisi kufadhaika anataka tu nafasi ya kuingia shule hii tu .. umri haumsaidii kuendelea kuitumia ni jambo la kusikitisha kwamba hakuna mtu anayemuelewa na wao kaa chini kumsikiliza anayejali ni nini kinatokea kwa akili yake ya kisaikolojia iliyoachwa Inaniua vibaya sana kumuona hivi. Binti yangu atakuwa na haki, mtu ataelewa jinsi unahisi, naapa, unajua, mtihani wote ulivunjika na hakuweza kumaliza hadithi ya Uhispania moja kwa moja, walimweka 0, ingawa ilivunjika kwa sababu ana leukopenia. Wakati ana dhiki sana ndivyo ilivyompata Kama mama najisikia kusikitishwa sana kwake. Anastahili kuingia. Ninauliza tena, binti yangu atakuwa na haki.

  97.   david alisema

    Tuna haki ya kuomba mabadiliko ya mwalimu mezani na korti mara tu tutakapokataa mara tatu tofauti kwa sababu mamlaka ya elimu haitekelezi haki hiyo

  98.   PEKE YAKE MONTEJANO alisema

    SIKUBALI KUWA WAKATI MTU ANAENDA KULALAMIKA KUHUSU MWALIMU KWA UTAWALA KWA SABABU FULANI, KWA VILE BAADHI YA WALIMU WENGINE WANAYOSEMA KUZUNGUMZA KWA SIMU WAKATI WA SAA ZA DARASA, Malalamiko Hayo Yamesambazwa NDANI YA BASI HIYO BASI HILO HALI HIYO INAWAZA WAKATI HUO WAKATI WA MADHARA WAKATI WA KITUO KIKUU. AMBAYE MAMA YAKE ALIRIPOTI UKWELI.

  99.   Ibai alisema

    Nilikuwa katika fp na nilimwuliza mwalimu wangu mitihani ambayo alikuwa amechukua hadi wakati huo, aliniambia kuwa kwa kuwa alikuwa tayari amenifundisha mitihani hiyo baadaye, hangeweza kunifundisha hizi tena.
    Je! Nina haki ya kuona mitihani yote ninayofanya hapo wakati wa kozi?

  100.   viki alisema

    hello, je! wanafunzi wana haki ya kupiga picha, kunakili au kuandika kwenye karatasi ya angalau makosa yao kutoka kwa mtihani wa kawaida?

  101.   Jose Joaquin Rodriguez alisema

    Haki zimekuwa wazi sana, lakini majukumu… yako wapi? Kwa sababu haki na wajibu wa watu hufanya akili tu wakati zinakwenda pamoja: haieleweki kudai haki ikiwa hauko tayari kutimiza majukumu yako.

  102.   Ann alisema

    Ni vizuri sana kwamba haki zinajumuishwa. Lakini wanasahau kazi ya nyumbani. Na kwa kweli, hilo ndio shida. Lazima uende kwenye taasisi ili uone haki hiyo lakini inaonekana kwamba watoto wa leo hawana wajibu wowote.

  103.   Jael Vargas alisema

    Habari za jioni nina wasiwasi, binti yangu yuko darasa la kumi na katika madarasa ya hesabu wanafunzi wengine huhujumu darasa, mwalimu amefanya uamuzi wa kutofundisha darasa lakini anachukulia kawaida kwamba aliamuru na kutathmini somo wakati wanafunzi hufanya Wao wanatilia maanani, wanadai, anajibu kuwa wao ndio wa kulaumiwa kwa kutowaondoa wanafunzi wenzao, au wenzao waliochoka, hiyo ni halali, ni mwanafunzi ambaye lazima amwondoe mwenzao au mwalimu.

  104.   glenda alisema

    Halo, itawezekana kwamba mwanangu ataachwa kwa mwaka kwa kuwa na mia / ya utoro ambayo sioni haki na nimesaini hati ya kujitolea.Itawezekana kwamba ninaweza kukata rufaa kwa kesi hiyo, tafadhali nisaidie

  105.   Dylan gael alisema

    Mwanafunzi wa shule ya upili ana shida kwa sababu nyumbani ana shida kwa sababu hiyo, wakati mwingine huwa hasikilizi na hafanyi kazi za nyumbani pia kwa sababu ni mvivu, lakini mwalimu aliamua kuwa hataki tena shuleni na mkuu haimtaki pia Je! mwanafunzi anaweza kunyimwa masomo? Alipendekeza kumfanya atake na apone lakini hawamtaki tena katika shule ya upili, kuna kitu kinachoweza kufanywa? Natumahi na nisaidie

  106.   Silvia alisema

    Kwa ukosefu wa kikundi cha wanafunzi au mwanafunzi mmoja, je! Kozi nzima inaweza kuadhibiwa? Kukataa haki yao ya kuwasilisha kazi, kuwapa thamani inayolingana na kazi yao?

    1.    adriana alisema

      Mtoto wangu alifanya kutoka mwaka wa kwanza hadi mwaka wa tatu na mwaka wa tatu aliacha mwezi wa Novemba siku za mwisho, inageuka kuwa mwaka huu alitaka kuanza tena na nilipokwenda kuomba nafasi yake walinikana kuwa hakuna nafasi kwake kwa sababu yeye sio mwanafunzi tena kutoka taasisi hiyo, kwa kuwa siku moja kabla walimchukua mvulana ambaye alikuwa amefukuzwa na waliniambia nimpeleke kwa darasa lenye kasi ili nifanye tena kila mwaka nifanye nini

  107.   Pablo alisema

    Habari za asubuhi. Mtoto wangu ambaye anasumbuliwa na shida za marekebisho katika shule ya upili kwa sababu ya shinikizo linalofanywa na wanafunzi wenzake kwa sababu ni wa asili ya Ekadoado. Ni kweli sana unachapisha katika nakala hii juu ya haki za watoto, kwa hivyo nakushukuru kwa kusaidia familia katika mambo haya ambayo ni muhimu sana kwa maendeleo ya watoto. Kumbatio !!

  108.   carlos alisema

    mkurugenzi hakutuacha tuondoke wakati wetu wa kuondoka uliowekwa alama hapo awali katika kanuni
    kwa upotezaji wa simu ya rununu
    ikiwa wanaweza kufanya hivyo? au nini kinakuja?

  109.   Paula alisema

    Je! Ni halali, kwa kusema, katika shule wanapeana mitihani 11 kwa wanafunzi kwa siku 3 tu bila kutayarishwa?

  110.   karina granda alisema

    zote ni haki na wajibu, wajibu uko wapi. Wajibu wa kusoma, jukumu la kuishi kwa heshima kwa wenzao na walimu, jukumu la kuhudhuria masomo, n.k.

  111.   mimba ndogo ya mzeituni alisema

    Katika 2 ya hiyo, mitihani isiyo ya kawaida mnamo Juni, kupona, moja ya masomo yalibadilishwa kutoka siku ya mtihani, bila onyo, mtoto wangu hakuenda kwenye tarehe mpya, kwa sababu hakujua, swali langu ni, ikiwa naweza kudai ambao hufanya mtihani wakati mwingine asante….

  112.   daniel alisema

    Mimi ni mwakilishi wa taasisi yangu na kwa sababu za wakati, kwa sababu ya kuwa na shughuli nyingi katika maswala ya kibinafsi, nilipoteza muda mwingi na ilionekana katika kuhitimu kwangu mwaka huu kwani sitaweza kuhitimu, itakuwa haki kwamba wananipa matibabu sawa na mwanafunzi wa Kawaida ninafafanua sidharau mtu yeyote lakini kwa sababu kuhudhuria mikutano mingi kuliathiri sana nashukuru jibu lako asante sana

  113.   mtoaji alisema

    Habari njema ningependa kujua ikiwa ni haki ya mwanafunzi kupata alama zao zote na ikiwa kwenye daftari lao hawakuweka daraja, ningefanya nini?

  114.   Elena alisema

    Katika IES LA MARINA HUKO BEZANA CANTABRIA WANASEMA KWAMBA NI BILINGI lakini hawaheshimu haki za wanafunzi kwa Kifaransa. ubora wa lugha ya Kifaransa katika IES LA MARINA BEZANA NI NEFASTO SOS.
    Hawajifunzi na kusimamishwa na kupunguzwa kwa moyo kwa sababu ya madam patricia de bezana kwa Kifaransa hakuelezi juu ya janga kuwa wao ni watoto wa miaka 13 na wanawataka kana kwamba ni Wafaransa na hana mfuko tu na 5 mwalimu patricia de bezana cantabria na mimi huingia kwenye orodha ya kufundisha moja kwa moja mbinu na ufundishaji

  115.   MARIA CI alisema

    NAWEZA KUONESHA NINACHOFikiria BILA WALIMU WANAIKATIA TAMAA NA KUNIAMBIA KWAMBA NDIO WANAYOGAMUA NA KUWA NA K KUFANYA YOYOTE AMBAYO WANANIAMBIZA NA JUU YA KWAMBA WANANISEMA KWANGU NINASEMA, HATA KUWA mimi na darasa langu lote tunaamini K SIYO HAKI.

    NA KWAMBA HATUWEZI KUZUNGUMZA NA KURUGENZI KWA SABABU Mkaguzi HUYU HAPA NA HAWEZI KUJUA NINI KINATOKEA?

  116.   Valeria alisema

    Je! Wanafunzi wa shule za kibinafsi wana haki ya uhuru wa kujieleza?
    Nywele zangu ni nyeusi na nimeziwasha kidogo, haijulikani sana, sema haionekani, lakini hata hivyo walinituma kuivua na kunikataza kwenda darasani kesho ikiwa sikuwa "kurekebisha "

  117.   Silvia alisema

    … IKIWA NI KAWAIDA KUWA KUNA MITIHANI 5 SIKU HIYO HIYO? (Namaanisha 4 ya ESO)

    IKIWA MWALIMU ANAWEZA KUKATAA KUFANYA MITIHANI KWA TAREHE BAADAYE NITAKOSA SIKU CHACHE KWENYE TAASISI NA UHAKIKI WA HAKI (KUJUA KILA KITU KWA MWALIMU)

  118.   Njia safi za Llopez alisema

    Je! Tuna haki ya kujua mpango wa masomo?

  119.   jose luis alisema

    Je! Mwanafunzi anaweza kuchunguzwa kutoka uwanja wa michezo?

  120.   Antonela alisema

    Je! Wanaweza kukulazimisha kukaa katika kituo wakati una umri wa miaka 18 na bila mwalimu?