Shawarwarin da kuka yanke yayin aikinku na ilimi na iya haɗuwa. A zahiri, yana da kyau cewa yayin zaɓin zaɓaɓɓu na shekara ta huɗu ta ESO, ba za ku tsaya kawai a matakin shawarar yanzu ba, amma da kyau, ya kamata ku lura da tasirin da wannan shawarar za ta iya yi a kan makomarku na tsawon lokaci lokaci.
Misali, darussan da kuka zaba yanzu suna iya kasancewa da alaƙa da karatun jami'a na gaba. Yadda za a zabi zaɓen shekara ta huɗu na ESO? Kunnawa Tsarin karatu da karatu muna tare da ku a cikin wannan ƙwarewar.
Bayani mai amfani
Ana ba da shawarar cewa ku nemi duk bayanan game da hanyoyi daban-daban da ake da su don samun damar daidaita daidaitattun waɗannan hanyoyin amma koyaushe keɓance ku karshe yanke shawara. Wato, la'akari da abin da abubuwan da kuke so da abubuwan da kuke so don zaɓar zaɓin zaɓin da zai haɗu da ƙwarewarku, abubuwan da kuke so da damar ku.
Yi magana da iyayenku
Iyayenku sune abin kwatance a rayuwar ku, mutane ne da suka san ku sosai kuma suke son ku farin ciki mafi girma. Saboda haka, daga matsayin su, zasu iya raka ku kuma suyi muku nasiha yayin yanke shawara akan al'amuran ilimi.
Kuna yanke shawarar ku akan wannan batun, koyaya, bari mutane suyi muku jagora tare da ma'auni da iko. Kari kan hakan, iyayenku sun yanke shawara mai mahimmanci a rayuwarsu kuma suna da tausayawa yayin da suka fahimci wahalar wadannan nau'ikan lamuran.
Yi magana da malamin ku
Iyaye da malamai suna da, daga matsayin su, tasiri na asali akan rayuwar ɗalibai. Saboda haka, ban da yin magana da iyayenku, zaku iya yin a koyarwa tare da malamin ku don tayar da kowace tambaya ko tambaya da zaku iya yi game da wannan. Yana da kyau cewa a wannan lokacin kuna da shakku da yawa, sabili da haka, nemi hanyar warware su ta hanyar muryoyin izini.
Yi magana da ɗan'uwanka
Idan kana da ɗan'uwan da ya girme ka ko kuma usan uwan da suka yanke wannan shawarar kwanan nan, to ana ba da shawarar cewa ka amince da su don yi maka jagora a cikin wannan ƙwarewar ilimin da duk ku biyun za ku ji daɗin sosai.
Kodayake, a wasu lokuta, ɗalibin yana jin alhakin don yanke shawara ba tare da haɗarin kuskure ba, a zahiri, yana da sauƙi don sake juyawa wannan nauyin don fahimtar cewa kuna yanke shawarar da kuke tsammanin sun fi dacewa a kowane lokaci.
Wannan mutumin zai iya baka shawarar da ta taimaka mata ta yanke shawara yadda ya kamata. Amma, ban da haka, godiya ga kusancin shekaru, kuna da ƙimar ganewa mafi girma.
Menene bayanan karatun ku
Wataƙila ba ku da tabbacin idan kuna son yin aikin jami'a kuma cewa koda kuwa kun san cewa kuna son zama jami'a a nan gaba, har yanzu ba ku bayyana abin da zaɓinku na ƙarshe yake ba.
Koyaya, watakila ta wata hanyar gabaɗaya zaku iya tantance ko kuna jin fifiko mafi girma ga zaɓuɓɓukan wasiƙa ko kimiyya. A wannan yanayin, wanne zaɓe na huɗu daga Wannan zai taimaka muku kusantar wannan burin na gaba?
Dukkanin batutuwa na iya zama muhimmin mahimmanci daidai da ra'ayi na ilimin da suke bayarwa. Koyaya, mahimmin abu shine ka sanya naka dubawa don gano wane nau'i ne ke motsa ku da gaske saboda ya fi dacewa da batutuwan ku na sha'awa. Don yin wannan, zaku iya lura da hanyar da kuka ɗauka har yanzu, ta wannan hanyar, zaku iya sanin kanku da kyau da kuma gano waɗanne batutuwa kuka fi ficewa.